ನಿತ್ಯ ಅರಿಶಿನ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೆ ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಸೇವಿಸಲು ಶುರು ಮಾಡ್ತೀರ…!!

0
1294

ಅರಿಶಿಣ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆಗೆಂದು ಬಳಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಅಡಿಗೆ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಅರಿಶಿನ ಕೇವಲ ಅಡುಗೆ ಮನೆಗೆ ಸೀಮಿತವಲ್ಲ. ಇದು ಹಲವಾರು ರೋಗಗಳಿಗೆ ರಾಮಬಾಣ, ಹೃದಯ, ಲೀವರ್‌, ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳಿಗೆ ಅರಿಶಿಣಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮ ಔಷಧಿ ಇನ್ನೊಂದಿಲ್ಲ.

ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯ:

ಅರಿಶಿಣದಲ್ಲಿರುವ ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್ ಪ್ಲೇಕ್-ತೆಗೆಯುವ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಪಧಮನಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇಕ್ ರಚನೆಯು ಹೃದಯಾಘಾತ ಅಥವಾ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಇದು ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ.

ಉರಿ ನಿವಾರಕ:

ಅರಿಶಿನ 10 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಉರಿಯೂತದ ಸಂಯುಕ್ತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅರಿಶಿನ ಅತ್ಯಂತ ಹೇರಳವಾದ ಸಂಯುಕ್ತಗಳ ಪೈಕಿ ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್ ಕೂಡ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಗಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ನಿತ್ಯ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಉರಿ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ:

ಸಂಶೋಧನೆ ಪ್ರಕಾರ, ಅರಿಶಿನದಲ್ಲಿರುವ ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್ ಎಂಬ ಸಂಯುಕ್ತ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಡೆಯೊಡ್ಡಿ, ದೇಹವನ್ನು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿಂದ ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆಯಂತೆ.

ಅರಿಶಿನ ಲ್ಯೂಕೇಮಿಯಾ ಮತ್ತು ಲಿಂಫೋಮಾ, ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋಇಂಟೆಸ್ಟಿನಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಜೆನಿಟೂರ್ನರಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಅಂಡಾಶಯದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ತಲೆ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಸ್ಕ್ವಾಮಸ್ ಸೆಲ್ ಕಾರ್ಸಿನೋಮಾ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಮೆಲನೋಮಾ, ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಸಾರ್ಕೋಮಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್-ಗಳನ್ನೂ ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ.

ಅಜೀರ್ಣ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರ:

ಜೀರ್ಣಾಂಗಗಳ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮರುಕಳಿಸುವ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಉಂಟಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆ ವಿರುದ್ಧ ಅರಿಶಿನ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಜೀರ್ಣಾಂಗದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಿ ಹುಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆದರಿಂದ ನಿತ್ಯ ಅರಿಶಿನ ಬಳಸಿ ಅಜೀರ್ಣದ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಿ.

ಮಿದುಳಿನ ಆರೋಗ್ಯ ವೃದ್ಧಿ:

ಅರಿಶಿನ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಅರಿವಿನ ಮೇಲೆ ಅದರ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳು. ಅರಿಶಿನ ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್-ಯುಕ್ತ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ ಇದನ್ನು ನಿತ್ಯ ಬಳಸುವುದರಿಂದ, 6-ವಾರ ಮತ್ತು 12-ವಾರದ ಒಳಗೆ ನಿಮ್ಮ ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚುವುದಲ್ಲದೆ ವಿದುಳು ಚುರುಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸಂಧಿವಾತ ನಿವಾರಕ:

ಅರಿಶಿನ ಉರಿಯೂತದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಕಾರಣ, ಸಂಧಿವಾತ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಪೂರಕವಾದ ರುಮಟಾಯ್ಡ್ ಸಂಧಿವಾತದಿಂದಾಗುವ ಮೃದುತ್ವವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ರೋಗ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿರುವದು ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here