ಹಿಮಾಲಯದ ಈ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳ ಅತಿಮಾನುಷ ಶಕ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದ್ರೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ನಿಮಗ್ರ ಪರಮಾಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತೆ..!!

0
420

ಬೌದ್ಧ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಿಬ್ಬಿನ್ನ ಚಿಂತನೆಯಿಂದಲೇ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ಮಿದುಳುಗಳನ್ನು ಮಾನವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಮೀರಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ, ಅವರು ಸುಲಭವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮಿದುಳನ್ನು ಹತೋಟಿಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮನುಷ್ಯರಾಗಿ ಹುಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಅವರ ಮೆದುಳಿನ ಅಥವಾ ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿಯ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಕೇವಲ
ಜನಸಾಮಾನ್ಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಹ ಅಚ್ಚರಿ ಮೂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇವರ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಅಧ್ಬುತ ಸಾಧನೆಗೆ ಕಾರಣ ತಿಳಿಯಲು, 1980 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ, ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಹೊಬರ್ಟ್ ಬೆನ್ಸನ್ ನೇತೃತ್ವದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧಕರ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಗುಂಪು ಹಿಮಾಲಯ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ದೂರಸ್ಥ ಮಠ ಗಳಿಗೆ ಚಾರಣ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದರು.

ಈ ಬೌದ್ಧ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ದೇಹಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು, ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಡಿಕೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಈ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಗಳನ್ನು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಬೆರಳುಗಳ ಮತ್ತು ಕಾಲ್ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು 17 ಡಿಗ್ರಿಗಳಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ತಿಳಿದಿದ್ದರು.

ಇಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಬೌದ್ಧ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೆಟಬಾಲಿಕ್ ದರವನ್ನು 64% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಲ್ಲ ವಿಧಾನವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದು ಅದನ್ನು ಪಾಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. “ಜಿಟಮ್-ಮೋ” ಎಂಬ ಯೋಗದ ಒತ್ತಡ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರದ ಮೂಲಕ ಅವರು ಈ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ಬೌದ್ಧ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ದೇಹದ ಶಾಖವನ್ನು ಬಳಸಿ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಒಣಗಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತಣ್ಣಗಾಗಿಸುವುದನ್ನು ಈ ಅಧ್ಯಯನ ತಂಡದವರು ದಾಖಲಿಸಿಕೊಂಡರು. ತಮ್ಮ ಜಿಟಮ್-ಮೊ ತಂತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ, ಈ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ಆಳವಾದ ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವಾಗ, ಇತರ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು 3 ರಿಂದ 6 ಅಡಿ ತಣ್ಣನೆಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಳೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿಕೊಂಡು ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿದರು.

ಈ ರೀತಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಮಾಡಿದರೆ ಶೀತ ಅಥವಾ ಜ್ವರದಿಂದ ಸಾಯುವ ಸಂಭವವಿರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಈ ಅನುಭವಿ ಧ್ಯಾನಿಗಳು ಒಂದು ಗಂಟೆಯೊಳಗೆ ಆ ತಣ್ಣಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ಹಬೆ ಬರುವ ಹಾಗೆ ಮಾಡಿದರು. ಅವರ ಪ್ರಕಾರ ಇದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಎಲ್ಲ ರೀತಿಯ ರೋಗದಿಂದ ಮುಕ್ತಿಸಿಗುತ್ತದೆಯಂತೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here